1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Exclusive กิจกรรม Free Vip contest 3 !!!

Discussion in 'ฝ่ายสนับสนุนไทย' started by Baramos2007, Aug 3, 2016.

1. Baramos2007

Baramos2007 Thai support
    Staff Member Team AR

Happy mother Day สุขสันต์วันแม่ครับผม

ระยะเวลาจัดกิจกรรม วันนี้ - 12 สิงหาตม 2559 เวลา 23.59 น.

กติกา (อ่านดีๆนะครับ ถ้าทำผิดไปนิดเดียว ถือว่า สละสิทธิ)

1.โพสได้คนละ 1 โพสนะครับ
    2.ให้เล่าเรื่องราวประทับใจในชีวิตที่มีต่อแม่ นะครับ
    3.กด Like Android Republic แฟนเพจของเว็บด้วยนะครับ (หากได้รับรางวัลทีมงานจะเข้าไปดู )
    4.ห้าม กด Edit ข้อความเปลี่ยนแปลง เจอตัดสิทนะครับ
    5.ห้ามสร้างไอดีใหม่มาปั้ม (ทีมงานสามารถรู้ได้ว่า มีการปั้ม ID จากเครื่องเดียวกันหรือระแวกเดียวกันได้) เจอ ตัดสิทนะครับ

*** เมื่อถึงเวลา ทีมงาน จะหาผู้โชคดีจากเหตุผลที่โดนใจมากที่สุดนะครับ โดยอยู่ในดุลพินิจของทีมงานนะครับ
    ***การตัดสินทีมงาน ถือเป็นที่สิ้นสุด นะครับ
    ***การประกาศชื่อผู้โชคดีจะประกาศเป็นทางการและต้องติดต่อทีมงานกลับภายใน 2 วัน หากเกินกว่านั้นจะอันดับสำรองจะได้ไปนะครับ

saharat29898 likes this.
  2. Parapop

Parapop Active Member

สำหรับผมแล้ว ประทับใจแม่ทุกอย่างครับ

ประทับใจมากที่สุดครับ

แม่เหนื่อยได้ทุกอย่างครับ เพื่อให้ลูกสบาย เพื่อให้ลูกได้อิ่มท้องทุกมื้อ

เพื่อให้ลูกได้เรียนหนังสือสูงๆ เพื่อให้ลูกได้มีงานที่ดีทำ เพื่อให้ลูกได้เลี้ยงตัวเองได้

สุดท้ายคือ เพื่อให้ลูกมีความสุข โดยที่ไม่สนใจว่าตัวเองจะเหนื่อยแค่ไหน

แม่เห็นลูกยิ้ม แม่ก็มีความสุข

ผมรักแม่มากครับ..

VeXz likes this.
  3. venusinw

venusinw Member

ผมประทับใจ เเม่ทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป้นการทำงานเป้นเเม่บ้าน ทำนา ครอบครัวผมเป้นชาวนา ช่วงการทำนา เเม่จะต้องตากเเดด ครึ่งค่อนวัน เเต่นอกเหนือจากการทำนา เเม่ผมก็เย้บผ้า ส่วนตัวผมจะโดนเเม่ว่าดุ ด่าบ้าง บ้างครั้งอยากไปเล่นกับเพือนก็โดนห้าม. เพราะต้องช่วยทำงาน
    เเต่ทุกครั้งที่ทำงานเสร้จเเม่ก็จะบอกว่า นี้ของรางวัลที่ช่วยเเม่ทำงาน เป้นขนมที่เเม่แอบซ่อนไว้ คือที่เเม่ซ่อนเพราะบ้านที่อยู่สมัยก่อน จะอยู่รวมกัน ทั้งลุง ป้า น้า อา ลูกหลานเยอะเเม่เลยต้องซ่อน ผมเองก็โมโหตอนโดนห้ามพอหลังจากเห้นขนมก็ลืมเรื่องต่างๆเลยละครับ
    พอโตขึ้นมาผมเลยเข้าใจเลยว่า. ทุกสิ่งทุกอย่าง ที่ท่านทำเพราะเป้นห่วงเรา อยากให้เราได้กินของดีๆ นี้ก็เผ้นเพียงเเค่เศษเสี้ยวหนึ่งที่ผมจำได้ดีในตอนวัยเด็ก เพราะตอนออกมาเรียนก็นานๆที่จะได้กลับบ้านไปหาเเม่ น้องสาว เเละก็พ่อ เเต่สำหรับผมเเล้ว. ทั้งเเม่ พ่อ ครอบครัว คือสิ่งที่ผมรักที่สุดครับ. ผมรักเเม่ครับ

Baramos2007 and VeXz like this.
  4. AxxZ

AxxZ Member

แม่ผม ประหยัด สมถะ ใจดีมากๆ ถึงท่านจะทำกับข้าวไม่อร่อยแต่ก็เลี้ยงลูกๆจนโตทุกคน

ประทับใจที่สุดตอนที่ผมบวช ตอน อายุ 21 แม่นี่หน้าบานเลยล่ะ ผมว่าแม่ทุกคนคงจะเป็น

เหมือนแม่ผม ตอนเรียกขวัญ ต่อให้คุณ แมน แค่ใหนก็น้ำตาร่วง ทุกวันนี้ ผมอายุ 30 กว่าแล้ว

แม่ยังโทรมา หา ทุกทีที่แกคิดถึง เพราะผมอยู่ต่างจังหวัด โทรมาท่านไม่คุย อะไร แค่

บอกว่าทำไมไม่โทรหาแม่บ้าง แม่คิดถึง ทำยังกับผมยัง เป็นเด็ก อยู่ นี่แล่ะแม่ ยังใงก็ยังเห็น

เราเป็นเด็ก เสมอ

รักแม่เหมือนกันคับ

5. jaykay

jaykay Advanced Member

ผมประทับใจแม่ทุกๆเรื่องทุกๆอย่างที่ท่านได้ทำได้สอนให้เราเป็นคนดี แม่ เป็นคนพิเศษที่สุดในชีวิตผม ท่านดูแลอบรมสั่งสอนเรามาตลอดตั้งแต่เล็กจนโต นานจนถึงเวลาที่เราต้องกลับมาทดแทนพระคุณโดยการดูแลท่านเมื่อยามแก่ชราแล้ว ทุกฝีก้าวของชีวิตคนทุกคนมักมีก้าวเเรกจากผู้ให้กำเนิด หรือก็คือ แม่ ก้าวต่อมาเราก็ยังต้องพึ่งพาท่านอยู่ และอีกหลายก้าวก็ล้วนเกี่ยวข้องกับแม่ทั้งสิ้น เพราะฉะนั้นรักของแม่อาจจะเป็นรักที่ยืนยงที่สุดในโลกใบนี้ก็ได้ รักของแม่ไม่ใช่จะได้รับเฉพาะพวกเราคนไทยทุกคนแล้ว ไม่ว่าชาติไหนๆ ก็ล้วนได้รับความรักจากแม่เช่นกัน ผมจึงมองเห็นว่า เราก็ไม่ควรที่จะอายที่จะแสดงความรักต่อแม่ เพราะ ถึงอาจจะเป็นสิ่งน่าอายสำหรับบางคน แต่มันก็ทำให้ชื่นใจได้เหมือนเป็นยาวิเศษสำหรับคุณแม่ทุกคนในโลกใบนี้จริงๆ

6. ZerXisTz

ZerXisTz New Member

เรื่องเกี่ยวกับแม่ผมมีเยอะมากเลย แต่ผมจะเล่าสั้นๆสรุปใจความสำคัญ....
    ผมกับแม่ค่อนข้างที่จะทะเลาะกัยบ่อยมากแทบทุกวันเลย
    แต่ผมก้อเข้าใจ แม่เค้าเริ่มเข้าไวทอง ก้อจะอารมณ์เสียง่ายเป็นปกติ
    ถึงท่านจะด่าผมแทบทุกวัน แม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อย
    แต่แม่ก้อหาข้าว ทำกับข้าว ให้ผมกินทุกวันทั้งๆที่ผมโตเเล้ว
    ไม่ใช่ว่าผมไม่ทำอะไรเลยนะครับ แต่ท่านเต็มใจ ท่านอยากให้ผมได้กินข้าวฝีมือท่าน
    ถึงจะทะเลาะกันบ่อย แต่ผมก้อรักแม่นะครับ
    ผมเองบางทีก้อพาท่านมากินข้าวข้างนอกบ้าง ท่านก้อดีใจนะ เเต่ก้อยังพูดหาเรื่องทะเลาะอีก ทำไมไม่กินข้าวของเเม่ที่บ้าน 55555 เเต่ก้อไม่มีอะไรมากครับ
    ผมเเค่อยากตอบแทนท่านบ้าง แต่ผมทำอาหารไม่เป็น แค่ผมเป็นคนดี ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ก้อพอเเล้ว
    นี่เป็นเรื่องส่วนน้อย มีอีกเยอะเลย เเต่ถ้าให้เล่าคงไม่หมด แต่ที่เเน่ๆ ผมรักแม่มากๆครับ ขอบคุณครับ
    (เเล้วก้อขอทิ้งท้ายอย่างนึงนะครับ)
    (ข้อความด้านบนโพสเเรกผมสงสัยว่าก๊อปมารึป่าว อันนี้ไม่ได้ว่าไรนะครับแค่สงสัย ^^ )

7. Zer Kay

Zer Kay Member

คนเราที่เกิดมาทุกคนในโลกนี้ไม่มีใครที่ไม่รู้จักคำว่า "แม่"
    เพราะแม่เป็นผู้ให้กำเนิด เป็นผู้เลี้ยงเฝ้าดูแลเรามาตลอด เป็นผู้รักเรามากกว่าใคร ๆ ที่บอกว่ารักเรา
    ไม่ว่าลูกจะทำผิดขนาดไหนแม่ก็ยังให้อภัยแก่ลูกเสมอ บางครั้งลูกทำผิด แม่โกรธ ดุด่า ว่าลูก
    แต่แม่ก็ไม่เคยคิดจะทำร้ายลูก ความรักมีหลายรูปแบบ เช่น ความรักของหนุ่มสาว ความรักต่อเพื่อน
    ความรักต่อครู-อาจารย์ เป็นต้น แต่ความรักเหล่านี้อาจจะลืมเลือนไปได้โดยง่าย
    เพราะมันไม่ใช่ความรักที่แท้จริง เปรียบไม่ได้กับความรักของแม่ที่มีต่อลูก
    ซึ่งมีแต่ให้ไม่เคยคิดที่จะได้ตอบแทน คุณของ "แม่" นับว่าเป็นคุณที่ไม่อาจจะตอบแทนได้
    นับเป็นพระคุณอันยิ่งใหญ่ กว่าที่แม่จะคลอดเรามาแม่ก็ต้องอุ้มท้องเรามานานนับ 10 เดือน
    ปัจจุบันนี้ไม่ว่าแม่พูดอะไรผมจึงไม่เคยคิดที่จะขัดใจแม่ เพราะผมรู้ดีว่าสิ่งที่แม่แนะนำตักเตือน

เพราะแม่หวังดี ไม่มีแม่คนไหนที่จะคิดร้ายต่อลูก ลูกมีกี่คนแม่สามารถเลี้ยงดูได้เป็นอย่างดี

ฉะนั้นเราผู้เป็นลูกมีแม่เพียงคนเดียวเราต้องดูแลท่านให้เหมือนที่ท่านเคยดูแลเรามา

และหาสิ่งดีๆมาตอบแทนโดยการตั้งใจเรียนเท่านี้แม่ก็ดีใจมากแล้ว ในยามที่แม่แก่ชรา

ผมรู้ดีว่าคนแก่ชราต้องการอยู่ใกล้ลูกๆ หลานๆ ดังนั้นเราก็ต้องเอาใจใส่แม่ของเราให้มากที่สุด

จากผมที่ไม่เคยหยุดรักแม่

8. AoFFii

AoFFii Member

เรื่องประทับใจมากคือไม่ว่าผมจะทำผิดหรือเดินทางผิดสักกี่ครั้งๆแม่ก็ค่อยช่วยตลอดและไม่เคยทิ้งไปไหนจนถึงตอนนี้แม่ก็ยังอยุ่ข้างๆเสมอ
    และก็ไม่ใช่แค่แม่คนเดียว......คนในครอบครัวพ่อพี่ก็ค่อยอยุ่ข้างๆผมเสมอ........เพราะแม่คือคนที่ไม่เคยจากเราไปไหนและผมก็ไม่ควรทำให้ท่านเสียใจอีก!

รักแม่ครับ.....!!!
    <3 mom

9. noarspeedd

noarspeedd Member

แม่ผมตัวผอมๆ ตอนนี้เหี่ยวๆด้วย ไม่ผมไม่มีเงิน ไม่มีสมบัติมากมายให้ผม พ่อผมไม่ได้อยู่เลี่ยงดูผม แม่ผมต้องทำหน้าที่เป็นทั้งพ่อและแม่ในเวลาเดียวกัน จำได้ว่าตอนเด็กๆเวลาจะกินอะไร แม่จะให้ผมกินให้อิ่มก่อนซึ่งผมมักจะกินจนหมด แม่ผมเลยไม่ได้กิน แต่แม่ไม่เคยว่าอะไร ขอให้ผมอิ่มก็มีความสุขแล้ว
    ตอนเด็กๆแม่บอกว่ากลัวผมจะเรียนหนังสือไม่เก่ง แม่ผมจบแค่ ป 6 ด้วยความที่แม่ผมเป็นลูกคนแรก จึงต้องออกมาช่วยที่บ้านหาเงินส่งน้องๆของแม่เรียน แต่วุฒิการศึกษาไม่ได้ทำให้การสอนของแม่ด้อยลงเลย แม่ทำให้ผมรักการอ่าน ชอบคิดคำนวณ จนในที่สุดก็เรียนจบปริญญาเอก ไม่ผมดีใจจนน้ำตาไหลตอนที่รู้ว่าผมจบแล้ว ที่สำคัญกว่านั้น แม่สอนให้ผมเป็นคนดีของสังคม ช่วยเหลือคนอื่น มีน้ำใจ ให้อภัยเสมอ ถึงแม้บางครั้งที่ผมทำผิดพลาด แม่จะลงโทษด้วยการตี แต่ทุกครั้งที่ตี แม่ผมจะร้องไห้ด้วยเสมอ
    ทุกวันนี้ผมมีเงินเดือน เวลาจะส่งเงินให้แม่ใช้ แม่มักจะพูดว่า แม่ทำให้ลูกเดือดร้อนรึเปล่า ผมนี่แทบจะร้องไห้ตรงนั้นเลย...
    วันแม่ปีนี้ผมจะกลับบ้าน ไปนอนกอดแม่ครับ แม่ผมเป็นผู้หญิงที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกของผมครับ

10. kompet2002

kompet2002 Member

เรื่องราวประทับใจในชีวิตที่มีต่อแม่
    แม่คนที่อุ้มท้องเรามา ๙ เดือน ใครคนนั้นคือ แม่ แม่ทำให้ทำเราเกิดมา แต่พอเราเกิดมาแม่ก็ยังป้อนข้าว ป้อนน้ำ เลี้ยงดูเรายุงไม่ให้กัดมดไม่ให้ตอม
    ขนาดเรางอแงตอนกลางคืนแม่ก็ยังอดทนลุกขึ้นมากล่อมป้อนนม และถ้าเรายังงอแงแม่ก็ยังต้องอดทนเพื่อลูก เมื่อเราโตขึ้นแม่ก็สอนให้เดิน สอนให้เราพูด
    สอนให้เขียน แล้วยังส่งเสียเราเรียนหนังสือ รีดเสื้อ ซักผ้า และหาเงินให้เราอีก และถ้าลูกอยากได้อะไร แม่ก็ทำให้เราอย่างดีที่สุด ที่คิดว่าแม่คนนี้จะทำเพื่อลูกได้
    เมื่อเราเจ็บไข้ได้ป่วยแม่คนนี้ที่คอยหายาให้เรากิน คอยหาหมอส่งโรงพยาบาลดูแลเราไม่ห่างจากเรา แม้ยามหลับหรือยามตื่น ห่มผ้าห่มให้เรา แต่บางคนก็ไม่คิดถึงความเหนื่อยยากของแม่ของแม่ที่ทำเพื่อลูกบ้างเลย แม่ผมทั้งเป็นคนที่คอยที่ให้เป็นกำลังใจเมื่อเราท้อใจเจออุปสรรคก็คอยเป็นที่ปรึกษาในเรื่องต่างๆให้กับผมและลูกทุกคน ผมมีพี่น้อง3คน แต่การให้ของแม่ที่ดีที่สุดคือ การที่แม่ให้ความรัก ความห่วงใย ความอดทนในการดูแล การเอาใจใส่ การเข้าใจในตัวลูกๆทุกคน
    ลูกๆทั้ง3คนก็รักแม่ เพราะแม่ทำงานหนักเพื่อเรามาตลอด เราควรที่จะฟังคำพูด คำตักเตือนของแม่ และนำไปคิดทำดีเพื่อแม่
    มีความสุขมากที่ได้มีแม่อยู่ข้างๆ การที่เราได้มีแม่คอยทำทุกอย่าง เราเคยถามตัวเองไหมว่าเราเคยทำดีให้แม่บ้างแล้วหรือยัง ความสุขของลูกคือความสุขของแม่
    เมื่อแม่กลับบ้านลองถามแม่ว่าเหนื่อยไหม แม่หิวน้ำไหม ประโยคแค่นี้แม่ก็ดีใจมากแล้ว วันเวลาที่ผ่านไปเราไม่รู้ว่าอนาคตจะเกิดอะไรขึ้นเราควรที่จะทำวันนี้เพื่อแม่ให้ดีที่สุด บอกรักแม่ทุกๆวัน ไม่ใช่เฉพาะในวันแม่เท่านั้น เราควรที่จะตอบแทนบุญคุณของแม่เพราะตลอดชีวิต เราก็ยังตอบแทนบุญคุณที่แม่มีให้เราเกิดมา ทำให้เรามีความสุข ตลอดชีวิตก็ยังไม่หมด ถึงจะบวชทดแทนพระคุณพ่อแม่ จะบวชกี่ครั้งบุญคุณที่พ่อแม่เลี้ยงเรามาจนเติบใหญ่ก้ทดแทนพระคุณพ่อแม่ไม่หมด
    ผมรักพ่อแม่นะครับ ถึงผมจะทำอะไรไม่ดีลงไปบ้าง ผมก้ขออภัยด้วยครับ รักพ่อแม่ครับ

11. HIDDENx2

HIDDENx2 Member

ถ้าให้เล่าก็คงเยอะมากครับ
    - แม่ของผมไม่ได้รวยเหมือนคนอื่น แต่เธอสามารถเลี้ยงดูผมให้เติบโตมา และให้ความอบอุ่นเท่ากับเด็กคนอื่นๆได้ (พ่อผมตายตอน5ขวบ)
    - แม่ผมสามารถหาให้ผมได้ทุกอย่างไม่ว่าผมต้องการอะไร
    - แม่ผมทำงานหนักเพื่อให้ผมได้เรียนในที่ดีๆ หรือโรงเรียนดีๆ
    - แม่ผมเป็นคนที่หัวโบราณขี้บ่นขี้โวยวาย ทุกครั้งที่เค้าบ่นเค้ามักจะบอกว่า ที่บ่นเพราะอยากให้ได้ดี
    - แม่ผมพยายามทำทุกอย่างเพื่อให้ชีวิตผมดีขึ้น พยายามหามหาลัยดีๆให้ ทั้งที่ผมไม่เคยคิดที่จะเรียนมัน
    - เค้าคอยแนะนำอนาคตให้ผมทุกอย่างจัดระเบียบการงานให้ผมทุกอย่าง
    - แม่ผมเป็นคนไม่ค่อยมีเวลาเหมือนแม่คนอื่น วันๆทำแต่งาน ผมเลยไม่ค่อยได้กินอาหารฝีมือแม่เท่าใหร่ แทบจะปีละ3-4ครั้ง แต่เค้าเป็นคนที่ทำอาหารได้อร่อยกว่าพ่อครัวแม่ครัวคนไหน
    - แม่ผมคอยส่งเงินให้ผมไม่มีขาด ถึงแม้ว่าแกจะลำบากขนาดไหน
    - ผมเป็นเด็กไม่เอาไหนเกเรมาก แต่แกก็คอยบอกผมเสมอว่าทำตัวแบบนี้โตไปก็คงไม่มีใครชอบ
    - แม่ผมไม่ยอมให้ใครมาทำอะไรผม ท่านจะช่วยผมสุดกำลังไม่ว่าใครก็ตาม
    #นี่แหละครับแม่ของผม
    ปล. ผมมีความฝันว่าถ้าผมเรียนจบผมจะตอบแทนท่านอย่างดีที่สุดเท่าที่ลูกคนนึงจะทำให้ท่านได้ ท่านลำบากกับผมมามากมาย เมื่อถึงวันนั้นท่านต้องสบาย

12. Baramos2007

ปิด กิจกรรมนะค้าบบบบบบบบ อิอิ

13. Baramos2007

ผู้โชคดีคือคุณ @venusinw

@HIDDENx2

@noarspeedd

เพิ่มรางวัลเป็นสามตำแหน่งนะค้าบ อ่านแล้วแอดมินน้ำตาไหลเลย ยังไงติดต่อกลับภายใน 2 วันนะครับ

หากไม่ได้ถือว่าสละสิท รบกวน PM มาทาง Inbox นะครับบ

14. HIDDENx2

HIDDENx2 Member

ตอบกลับไปแล้วนะครับ ^^

15. noarspeedd

noarspeedd Member

ติดต่อไปแล้วครับ

16. Baramos2007

Loading...
  • About Us

Android Republic - Android Game Hacks - Offering only the most advanced and exclusive android hacks, protections like Xigncode are easily bypassed by our team.

Exclusive Android hacks, android protections cracked, only the best available games, here you will find only the best games such as Kritika, Summoners War, Raven, Dragon Striker, Avabel, Evil Bane, 7knights and seven knights, Darkness Reborn, Soul Seeker all fully hacked and waiting for you! easy xigncode and dxshield bypass too!, way better than alpha gamers or alphagamers no need for booster or root, simple the best android cheat apk available.