Bị tăng số lượng device mỗi khi sử dụng mod trên LDPlayer

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
Mỗi ngày lên cty mình bật LDPlayer thì số thiết bị mod lại tăng lên 1. Ai giải thích giúp mình được không ạ. Hiện tịa số thiết bị đã tăng lên 3 và hết số lần reset.

longntx

Notty
Staff member
Team AR
Dec 18, 2014
158
Vì có thể công ty bạn cài phần mềm gì đó reset thông số của máy. Còn nếu ko thì chẳng lí do gì mà lại hị tăng số thiết bị bạn ạ.

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
Máy tính cá nhân nhưng dùng ở cty bạn ạ. Chỉ dùng duy nhất LDPlayer. Máy không có đóng băng ổ đĩa hay gì cả. Cũng k cài lại LDPlayer

longntx

Notty
Staff member
Team AR
Dec 18, 2014
158
Vậy không có lý do gì mà lại bị tăng số lượng bạn nhé. Xem lại cách sử dụng, và thử các emulator khác trên máy bạn. Nếu những emulator khác không vấn đề gì thì vậy là do cái LD Player chứ không phải do hệ thống đếm license.

• Like
Reactions: nhtlquan

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
Vâng. Mình nghĩ là do LDplayer thôi, để mình đổi giả lập khác.

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
Vậy không có lý do gì mà lại bị tăng số lượng bạn nhé. Xem lại cách sử dụng, và thử các emulator khác trên máy bạn. Nếu những emulator khác không vấn đề gì thì vậy là do cái LD Player chứ không phải do hệ thống đếm license.
Bạn ơi, mình tìm ra nguyên nhân rồi. Sáng nay mình ktra thì có người vào game lúc sáng sớm mà rõ ràng mình k vào. Mình nghĩ là trước có đưa license cho 1 bạn. Chắc bạn ấy vào nên mình tăng số lượng thiết bị. Giờ bạn giúp mình reset hết file license để tải mới file được không ạ.

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
Bạn chưa xóa file license ạ?
mình chưa tải file mới mà vẫn vào được game ạ.

AxE Global924cfd07-56a7-47e7-8162-7bfcb91b274c118.70.184.182A moment ago

LAAMM

Vietnamese Support
Staff member
Team AR
Sep 25, 2017
139
file license đâu có liên quan gì đâu bạn. Reset đây là reset số device thôi. Như bạn nói tại bạn đã share acc cho 1 người khác nên họ vô chơi đã tăng số device. bạn hãy đổi pass đi

• Like

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
file license đâu có liên quan gì đâu bạn. Reset đây là reset số device thôi. Như bạn nói tại bạn đã share acc cho 1 người khác nên họ vô chơi đã tăng số device. bạn hãy đổi pass đi
Mình đã đổi pass rồi, trước mình share file license cho bạn kia. Giờ mình muốn nhờ bạn xóa hết quyền của file license đó.

LAAMM

Vietnamese Support
Staff member
Team AR
Sep 25, 2017
139
cái này chắc phải hỏi bác long có giúp được không chứ bình thường reset License chỉ reset giới hạn số lượng device thôi. Còn lại bạn phải làm việc với người mà mình share vip thôi.

• Like

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
cái này chắc phải hỏi bác long có giúp được không chứ bình thường reset License chỉ reset giới hạn số lượng device thôi. Còn lại bạn phải làm việc với người mà mình share vip thôi.
Vâng em cảm ơn ạ

nhtlquan

New User
Apr 4, 2017
24
Bạn ơi mình tìm ra nguyên nhân rồi, do trước mình có cài game lên 1 thiết bị android khác nhưng k mở game, nhưng mỗi lần game có thông báo mới là nó tính 1 lần game mở và license bị tăng. Giờ bạn giúp mình reset số thiết bị lần cuối với nhé.

LAAMM

Vietnamese Support
Staff member
Team AR
Sep 25, 2017
139
cái này bạn pm mod long để được giúp nhé.

LAAMM

Vietnamese Support
Staff member
Team AR
Sep 25, 2017
139
Mình có thể tự reset số thiết bị hay chỉ có mod với admin mới làm được thôi.
bạn có thể tự làm đc và 1 tháng bạn tự reset được 3 lần thôi nhé. Bạn vào trong phần License có phần reset đó.

• Like
Reactions: Khanhdan